(CBSE) केंद्रीय माध्यमिक शिक्षण मंडळ मध्ये १० जागांसाठी पद भरती २०२२ (अंतिम दिनांक: २० ऑगस्ट २०२२)

CBSE Delhi Recruitment 2022 Vacancies 10 Post Central Board of Secondary Education invited application form for the posts of Joint Secretary, Additional Internal Auditor and Financial Advisor, Senior Accounts Officer, Accounts Officer There is a total of 10 vacancies, Eligible and Interested candidates may submit their application form to the through the given link. Online application start from 5th August 2022 and The Last date for submission of online application form is 20th August 2022. CBSE Bharti 2022 | CBSE Recruitment 2022 Apply Online | Apply for Joint Secretary | www.cbse.nic.in 2022.

एकूण पदे10 जागा

पदांची नावे
पद क्रमांक पदाचे नाव पद संख्या
1 सहसचिव (Joint Secretary) 04
2 अतिरिक्त अंतर्गत लेखा परीक्षक आणि आर्थिक सल्लागार (Additional Internal Auditor and Financial Advisor) 02
3 वरिष्ठ लेखाधिकारी (Senior Accounts Officer) 01
4 लेखाधिकारी (Accounts Officer) 03
Total  10 
शैक्षणिक पात्रता
  • पद क्र.1: (i) मान्यताप्राप्त विद्यापीठातून बॅचलर पदवी किंवा समकक्ष (ii) केंद्र सरकार/राज्य सरकार/वैधानिक संस्था किंवा स्वायत्त संस्थांचे अधिकारी: समान पद धारण करणे, किंवा PB-3 स्केलमध्ये किमान 05 वर्षांच्या सेवेसह रु. 15600 39100/- GP सह रु. 7600/- किंवा समतुल्य; किंवा पगाराच्या PB-3 स्केलमध्ये किमान 10 वर्षांच्या सेवेसह रु. 15600-39100/- GP सह रु. 6600/-. आणि खालील क्षेत्रातील अनुभव असणे: परीक्षा/ धोरण नियोजन/ प्रशासनासह सामान्य प्रशासन/ खाती/ न्यायालय/ कायदेशीर आणि दक्षता प्रकरणे/ मुख्य कर्मचार्‍यांसाठी चर्चासत्रे, परिषदा आणि कार्यशाळा आयोजित करणे. 
  • पद क्र.2: (i) मान्यताप्राप्त विद्यापीठ/संस्थामधून CA / ICWAI/ MBA (फायनान्स)/ बॅचलर डिग्री सह अर्थशास्त्र / वाणिज्य/खाते हा एक विषय म्हणून. किंवा वाणिज्य/वित्त/खाते पदव्युत्तर पदवी (ii) SAS/SOGE/JAO उत्तीर्ण झालेली व्यक्ती परीक्षा आणि पुष्टी केलेल्या सेवेसह समान पोस्टवर कार्यरत आहेत. एसएएस/एसओजीई/जेएओ परीक्षा उत्तीर्ण झालेली आणि सीनियर अकाउंट्स ऑफिसर/सीनियर म्हणून काम करणारी व्यक्ती. किंवा वेतनश्रेणीतील लेखापरीक्षण अधिकारी रु. १५६००-३९१०० + ग्रेड रु.चे वेतन 03 वर्षांच्या किमान अनुभवासह 6600 ग्रेड किंवा ज्या व्यक्तीने SAS/SOGE/JAO परीक्षा उत्तीर्ण केली आहे आणि रु.च्या वेतनश्रेणीमध्ये 05 वर्षे नियमित सेवा केली आहे. 15600-39100+ ग्रेड पे रु. 5400 किंवा समतुल्य. (iii) आर्थिक अंदाजपत्रक/लेखाविषयक बाबी जबाबदारीने हाताळण्याचा अनुभव असणे.
  • पद क्र.3: (i) मान्यताप्राप्त विद्यापीठ/संस्थेची बॅचलर पदवी एक विषय म्हणून अर्थशास्त्र/वाणिज्य/खाते किंवा SAS/JAO(C) किंवा समतुल्य परीक्षा उत्तीर्ण. किंवा वाणिज्य/वित्त/खाते पदव्युत्तर पदवी किंवा एम.बी.ए. (वित्त) / किमान सी.ए. (इंटर) (ii) ज्या व्यक्तींनी SAS/JAO किंवा समकक्ष परीक्षा उत्तीर्ण केली आहे आणि पुष्टी केलेल्या सेवेसह समान पोस्टवर काम करत आहेत. किंवा एसएएस/जेएओ किंवा समकक्ष परीक्षा उत्तीर्ण झालेली व्यक्ती आणि सीनियर अकाउंट्स ऑफिसर/सीनियर म्हणून काम करत आहे. लेखापरीक्षण अधिकारी ग्रेड पे रु. 5400 ग्रेडमध्ये किमान तीन वर्षांचा अनुभव किंवा SAS/JAO किंवा समतुल्य उत्तीर्ण झालेली व्यक्ती परीक्षा आणि पाच वर्षे नियमित सेवा ग्रेड पे रु. 4800 किंवा समतुल्य. किंवा ज्या व्यक्तीने SAS/JAO किंवा समकक्ष परीक्षा उत्तीर्ण केली आहे आणि रु.च्या ग्रेड पेमध्ये आठ वर्षे नियमित सेवा केली आहे. 4200 किंवा समतुल्य.
  • पद क्र.4: (i) मान्यताप्राप्त विद्यापीठ/संस्थेची बॅचलर पदवी एक विषय म्हणून अर्थशास्त्र/वाणिज्य/खाते किंवा SAS/JAO(C) किंवा समतुल्य परीक्षा उत्तीर्ण. किंवा वाणिज्य/वित्त/खाते पदव्युत्तर पदवी किंवा एम.बी.ए. (वित्त) / किमान सी.ए (ii) SAS/JAO किंवा समकक्ष परीक्षा उत्तीर्ण झालेली व्यक्ती आणि समान पोस्टवर काम करत आहे किंवा SAS/JAO किंवा समतुल्य परीक्षा उत्तीर्ण झालेली आणि 4600 रु.च्या ग्रेड पेमध्ये ज्युनियर लेखा अधिकारी म्हणून काम करणारी व्यक्ती. किमान तीन वर्षांच्या सेवेसह किंवा ४२००रु.च्या ग्रेड पेमध्ये 5 वर्षांच्या नियमित सेवेसह वरिष्ठ लेखापाल.
वयाची अट

२० ऑगस्ट २०२२ रोजी ५६ वर्षापर्यंत.

  • पद क्र.1: 56 वर्षांपर्यंत 
  • पद क्र.2: 56 वर्षांपर्यंत 
  • पद क्र.3: 56 वर्षांपर्यंत 
नोकरी ठिकाण
  • दिल्ली, चेन्नई/बेंगळुरू/त्रिवेंद्रम
Fee फी आणि अर्ज करण्याची शेवटची तारीख
  • General/OBC: फी नाही [SC/ST/महिला/माजी सैनिक: फी नाही]  
  • अर्ज करण्याची शेवटची तारीख: 20 ऑगस्ट 2022


Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *